Share this Article
344 കിമി മൈലേജ്, വില മൂന്നുലക്ഷവുമായി രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ KM5000 പുറത്തിറങ്ങി
വെബ് ടീം
posted on 20-05-2023
1 min read

 ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്രവാഹന സ്റ്റാർട്ടപ്പ് കമ്പനിയായ കബീറ മൊബിലിറ്റി പുതിയ KM500 ഇലക്ട്രിക് ക്രൂയിസർ പുറത്തിറക്കി. ഒറ്റ ചാർജിൽ 344 കിലോമീറ്റർ റേഞ്ചുള്ള KM5000-ൽ 188 കിലോമീറ്റർ വേഗതയാണ് കബീറ മൊബിലിറ്റി അവകാശപ്പെടുന്നത്. KM5000 ന്റെ വില 3.15 ലക്ഷം രൂപ (എക്സ്-ഷോറൂം) മുതലാണ്. ബൈക്കിന്‍റെ ഡെലിവറി 2024ല്‍ ആരംഭിക്കുമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു. ഇത് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയതും ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയതുമായ ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോർസൈക്കിളായിരിക്കുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു. 

കബീറ മൊബിലിറ്റിയുടെ പുതിയ മുൻനിര ഓഫറാണ് KM500. നിലവില്‍ കമ്പനിയുടെ ഉല്‍പ്പന്ന നിരയില്‍ KM3000, KM4000 എന്നീ ഇലക്ട്രിക് ബൈക്കുകൾ കമ്പനി ഇതിനകം വിപണിയിൽ വിൽക്കുന്നുണ്ട്. പൂർണ്ണമായ ഡിസൈൻ ഇതുവരെ പുറത്തുവന്നിട്ടില്ലെങ്കിലും, സംയോജിത LED DRL-കളോട് കൂടിയ ഒരു വൃത്താകൃതിയിലുള്ള ഹെഡ്‌ലാമ്പുള്ള ഒരു റെട്രോ മോഡേൺ ഓഫർ ടീസർ ചിത്രം വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഇലക്‌ട്രിക് ക്രൂയിസർ സിംഗിൾ സീറ്റർ ആണ്, കൂടാതെ ഇലക്‌ട്രിഫൈഡ് ബോബർ സ്‌റ്റൈലിംഗ് ലഭിക്കുന്നു. കവർ ചെയ്ത ബോഡി വർക്ക് ബാറ്ററി പാക്കും ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഷാര്‍പ്പായ രൂപകൽപ്പനയായിരിക്കും വാഹനത്തിന്.

ഡെൽറ്റ ഇവിയുമായി സഹകരിച്ചാണ് ബൈക്കിന്‍റെ ഇലക്ട്രിക് പവർട്രെയിൻ വികസിപ്പിച്ചതെന്നും പേറ്റന്റ് നേടിയ പുതിയ മിഡ് ഡ്രൈവ് മോട്ടോറാണെന്നും കബീറ മൊബിലിറ്റി പറയുന്നു. 188 കിലോമീറ്റർ വേഗത ഒഴികെ, ഈ ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറിന്റെ പവർ കണക്കുകൾ കമ്പനി വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. 344 കിലോമീറ്റർ റേഞ്ച് നൽകുന്ന 11.6 kWh എൽഎഫ്‌പി ബാറ്ററി പാക്കും മോഡലിന് ലഭിക്കും. സമാരംഭിക്കുമ്പോൾ, KM5000-ന് ഇന്ത്യയിലെ ഏതൊരു ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്രവാഹനത്തിലും ഏറ്റവും വലിയ ബാറ്ററി പാക്ക് ലഭിക്കും, ഈ റെക്കോർഡ് നിലവിൽ 10.5 kWh ബാറ്ററി പായ്ക്ക് ഉള്ള അൾട്രാവയലറ്റ് F77-ന്റേതാണ് .

ടേൺ-ബൈ-ടേൺ നാവിഗേഷൻ, മ്യൂസിക് കൺട്രോൾ, ഇൻ-ഡെപ്ത് വാഹന വിവരങ്ങൾ, ടെലിമാറ്റിക്‌സ് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം 4G കണക്റ്റിവിറ്റിയുള്ള 7 ഇഞ്ച് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീൻ ഡിജിറ്റൽ കൺസോൾ KM5000-ലെ മറ്റ് സവിശേഷതകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഷോവ യുഎസ്‌ഡി ഫ്രണ്ട് ഫോർക്കുകളും ഗ്യാസ് ചാർജ്ഡ് നൈട്രോക്‌സ് റിയർ മോണോഷോക്കും ബൈക്കിലുണ്ടാകും. ഇരട്ട-ചാനൽ എബിഎസ് സ്റ്റാൻഡേർഡായി ബ്രേക്കിംഗ് ഡ്യൂട്ടിക്കായി KM5000-ന് മുന്നിൽ ഇരട്ട ഡിസ്‌കുകളും പിന്നിൽ സിംഗിൾ ഡിസ്‌ക്കും ലഭിക്കും.

കൂടാതെ, ടയർ പ്രഷർ മോണിറ്ററിംഗ് സിസ്റ്റം, സൈഡ് സ്റ്റെപ്പ്, സാരി ഗാർഡ്, ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ്, പാർക്ക് അസിസ്റ്റ്, ഫാൾ സെൻസറുകൾ, എലവേഷൻ സ്റ്റെബിലൈസർ തുടങ്ങിയവ KM5000ല്‍ സജ്ജീകരിക്കുമെന്ന് കബീറ മൊബിലിറ്റി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇ-ക്രൂയിസറിന് പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്‌ലാമ്പും ഫുൾ-എൽഇഡി ലൈറ്റിംഗും ലഭിക്കും. വർണ്ണ ഓപ്ഷനുകളിൽ മിഡ്‌നൈറ്റ് ഗ്രേ, ഡീപ് കാക്കി, അക്വാമറൈൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ ബ്രാൻഡിന്റെ സ്വന്തം ശ്രേണിയിലുള്ള ആക്‌സസറികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കസ്റ്റമൈസേഷൻ ഓപ്ഷനുകളും ബൈക്കിന് ലഭിക്കും. ഈ വർഷം അവസാനത്തോടെ KM5000 വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തുമെന്ന് കബീറ പറയുന്നു.

നിങ്ങൾ അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ കൈക്കുമ്പിളിൽ
Share this Article